Có tính lương theo vị trí việc làm đối với viên chức biệt phái?

21/05/2024 09:29

Bà Đỗ Thị Mỹ Hạnh (Vĩnh Phúc) là viên chức biệt phái, làm việc tại UBND huyện. Bà Hạnh hỏi, các trường hợp viên chức biệt phái như bà có được hưởng lương theo vị trí việc làm đang làm ở cơ quan được cử đến biệt phái hay không?

ADQuảng cáo

Về vấn đề này, Bộ Nội vụ trả lời như sau:

Theo quy định tại Khoản 4 Điều 36 Luật Viên chức thì trong thời gian biệt phái, đơn vị sự nghiệp công lập cử viên chức biệt phái có trách nhiệm bảo đảm tiền lương và các quyền lợi khác của viên chức.

Theo quy định tại Khoản 6 Điều 27 Nghị định số 115/2020/NĐ-CP (được sửa đổi bởi Khoản 15 Điều 1 Nghị định số 85/2023/NĐ-CP), viên chức biệt phái được hưởng quyền lợi quy định tại Khoản 4, Khoản 5 và Khoản 6 Điều 36 Luật Viên chức.

ADQuảng cáo

Trường hợp cơ quan, tổ chức, đơn vị nơi được cử đến biệt phái có chế độ, chính sách đặc thù thì ngoài lương và các quyền lợi khác do cơ quan, đơn vị cử viên chức biệt phái chi trả, viên chức còn được hưởng các chế độ, chính sách đặc thù do cơ quan, tổ chức, đơn vị nơi nhận biệt phái chi trả.

Chinhphu.vn


ADQuảng cáo
Theo xaydungchinhsach.chinhphu.vn
https://xaydungchinhsach.chinhphu.vn/co-tinh-luong-theo-vi-tri-viec-lam-doi-voi-vien-chuc-biet-phai-102240520090347145.htm
Copy Link
(0) Bình luận
Nổi bật
Đừng bỏ lỡ
Có tính lương theo vị trí việc làm đối với viên chức biệt phái?
POWERED BY ONECMS - A PRODUCT OF NEKO